ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-09-2011, 11:02   #1870
sports rider
ClubJZ Web Register

Car Brand: toyota
Engine Type: 2j
คะแนน: 0 sports rider is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chanchai28 อ่านกระทู้
ขอเรียนถามครับ

1.จะเปลื่ยนน้ำมัน 2jz-ge ออโต้ นะครับ ส่วนมากใช้ยี่ห้ออะไรละใช้กี่ลิตรครับ
2.เวลาไปล้างอัดฉีด ห้องเครื่องที่ติดแก๊สแล้วสามารถล้างอัดฉีดห้องเครื่ องได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
1. ผมใช้คลาสตอล ปาดแคร้งมาเติม 3 ลิตรเลยไม้วัดขีดบนมา 1 ซม. (มากกว่านั้นกลัวเครื่องปั่นเป็นฟอง)
2. แค่ผ้าเช็ดทำความสะอาดก็พอครับ เพราะถ้าน้ำขังที่คอยล์แล้วงานเข้าแน่
sports rider is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to sports rider For This Useful Post:
wk7000 (22-09-2011)