ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-02-2007, 13:01   #2
ชายต้น
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว ชายต้น

คะแนน: 19 ชายต้น is on a distinguished road
เชียร์มิกปากแตร์ครับ แต่ทำไมมันไม่เริ่มสโล๊ปเป็นปากแตร์จากขอบไปล่ะ ส่วนรูจ่ายแก๊ส ส่วนตัวผมเคยมีปัญหากับรูเตาแก๊ส อาการคือ เดินเบา ไม่จ่ายแก๊ส เกิดจากรูตันครับ เพราะแต่ล่ะโรงกลึงที่ทำมิกเซอร์ขาย ขนาดการเจาะ ล่ะรูไม่หมือนกัน ที่สำคัญมันไม่ค่อยเป่าขี้มิเนียมให้ ความคิดส่วนตัว ผมแนะนำมิกปากแตร์ครับ รูเตาแก๊ส แต่ตัวที่ให้ดูอยากให้กลึง ปากแตร์ จากขอบครับ ทำความสะอาด เอาลม เป่า ด้วยนะครับ ส่วนรูเดียวก็ดีครับ แต่ผมเคยทดลอง มีเครื่องทำควัน โดยผ่านมิกเซอร์ ทั้งรูเดียว และรูเตา โดยจำลอง กลองอีกใบเป็นท่อไอดี เพื่อจะดูควันที่ผ่านมิกเซอร์ทั้ง 2แบบ ปรากฎว่า รูเตา ควันที่ผ่าน มิกจะมีการกระจายมากกว่า รูธรรมดา ปัจุบัน ผมเลยใช้ มิกรูเตาครับ
ชายต้น is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม