ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 31-10-2008, 03:02   #151
คนเดิม
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว คนเดิม

Car Brand: nO cAr
Engine Type: nO Engine
คะแนน: 17 คนเดิม is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง คนเดิม
Smile

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tantan อ่านกระทู้
อยากบอกว่าผมโดน D-Max กับ มิวเซเว่น แซงที่ 190 กม/ชม บนทางด่วนบางนา-ชล นะครับพี่ตี๋ สงสัยต้องให้พี่จัดการด้วย 1J Bo แล้วนะครับ ขนาดผมแช่ตามจาก บางพลี ไปจนถึง ด่านเก็บเงินลง ชลบุรี ยังตามไม่ทันนะครับ พอแซงแล้วทั้งคู่ค่อยๆ หายไปปล่อยให้ผมดูอยู่ไกลๆ และผมก็มาใกล้มันต้องด่านเก็บตังค์ 555
สงสัยมากคือว่ามันเดิมๆ ได้ 200 กว่าหรือใส่กล่องมาง่ะ แล้วถ้ามันใส่กล่องมาความร้อนไม่ขึ้นเลยเหรอ เพราะแช่นานมาก
รถ tantan เสียเปรียบตรงที่ไม่ใช่เครื่องเทอร์โบ การขึ้นจะช้ามาก อะครับ ส่วนดีแมค หรือ มิวเซเว่น
ถ้าท้ายรถมีคำว่า Vgs Turbo เราก็แย่เหมือนกันนะครับ เพื่อนบอกมันค่อนข้างแรงเอาเรื่องเหมือนกัน
รถเดิม ๆ เขาได้เปรียบไม่มีปัญหาเรื่องความร้อนหรอกครับ ผมเอง ก็ ง๊ง งง วันไหนเอารถ
ปิคอัพไปทำงาน ไม่มีรถมาแว๊ด ๆ หรือจี้ตูดเลย เจอแต่พวกขับเรื่อย ๆ พอเอารถเก๋งไปทำงาน
โห เจอแต่ปิคอัพบ้าพลัง ผมต้องคอยหลบอย่างเดียว เด๋วถ้าเจอ เดี๋ยวจัดการให้ครับ แฮ่ ๆ
รอมีตังค์ก่อนเหอะ จะโม ให้สุด ๆ ไปเลย ตอนนี้ขี่แบบ แตน ๆ ไปก่อน 5 5 5
ลืมเล่าให้ฟัง ไปทำงานแกลงมาสองรอบแล้ว ผมขับจากบ้านไปถึงระยอง 20 นาทีครับ
เร็วกว่าเมื่อก่อนมาก (ประมาณ 60 กม) เจอแต่รถหลบตลอดครับ ไม่มีได้บู๊ กับใครเล๊ย
ตอนนี้ฝาครอบวาล์ว ปัดเงาแล้วนะครับ ฝาคอบหัวเทียน พ่นสีเหลือง มันยังไม่สวยเลยไม่ได้มาโชว์ครับ
คนเดิม is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม