ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-03-2011, 10:12   #10
ukritt
ClubJZ Full Member 2555

รูปส่วนตัว ukritt

Car Brand: Toyota Hilux Hero Stationwagon
Engine Type: 1J-GTE
คะแนน: 14 ukritt is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง ukritt
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Evil_keng อ่านกระทู้
ระวังจะพบปัญหาน้ำแห้งนะครับ ให้เกจแพงขนาดใหน ไม่มีน้ำไปถูกตัวเซนเซอร์ มันก็อ่านค่าแค่
ปรกติ แต่พอฮีดจนเครื่องดับไปแล้ว ในระบบจะกลายเป็นไอน้ำ เกจมันก็เพิงจะตีฮีดสุด ระวังกันนะครับ
ผมเจอเหตุนี้กับลูกค้าหลายคันแล้ว
สดๆ ร้อนๆ เลยครับ สายท่อหม้อน้ำที่เข้า วาล์วรั่วน้ำหยดติ่งๆ เลย เกจ ความร้อนไม่ขึ้น ผมสงสัยอยู่แล้ว ว่าทำไม ได้กลิ่นเหมือนไอน้ำหน้ารถตลอดเลย เปิดฝาออกมา ลมจับครับ น้ำไม่มีเลย ระเหยกลายเป็นไอ จนหมด

ถามด้วยคนครับ มีอะไร บ้างที่จับความร้อนเครื่องได้บ้าง ครับกรณี น้ำไม่มี เกจปกติ แน่ๆ แต่ในเครื่องร้อนมากๆ ต้องเปิดฝากระโปรงระบายอากาศเป็นระยะ เติมน้ำเป็นระยะ เดียวพรุ่งนี้จะไปโวยช่างที่เปลี่ยนวาล์ว ผมโทรไปโวยแล้ว ไม่รู้ว่าเครื่องผมจะเป็นอย่างไรบ้าง

ใครมีประสบการณืเรื่องรถขาดน้ำบ้าง ครับ จะต้องทำไง ตอนนี้ กังวลใจ กลังเครื่องไปจังเลย
ukritt is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม