ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-03-2008, 21:29   #1
Vitamin-M
Junior Member

คะแนน: 0 Vitamin-M is on a distinguished road
Benz W126 วางเครื่องรุ่นไหนดีครับ..

ผมใช้รถ Benz 280se(w126) อยู่ครับ ไปซื้อต่อเค้ามา ด้วยความไม่ค่อยจะรู้เรื่องเครื่องยนต์ เค้าวางเครื่อง1jz-geฝาดำ+lpg มา พอวิ่งๆไป ตอนนี้กินแก๊สอยู่ถึงกิโลละ 2.50 บาท เห็นเค้าบอกกันว่าน่าจะกินอยู่แค่ 1.70-1.80 บาท เคยไปสอบถามตามร้านและพวกอู่ซ่อมรถมา เค้าบอกว่า รถหนัก เครื่องมันลากไม่ไหวเลยกินแก๊ส เลยจะขอรบกวนสอบถามว่า ถ้าจะเปลี่ยนเครื่องยนต์ รุ่นไหนถึงจะเหมาะสมครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ ที่วางจบ ใช้แล้วไม่มีปัญหาครับ.. ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Vitamin-M is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม