ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-12-2007, 18:32   #10
Ongamo
ClubJZ Web Register

Car Brand: ISUZU Cameo
Engine Type: 2JZ VVTi
คะแนน: 0 Ongamo is on a distinguished road
ขอขอบพระคุณ ทุกความคิดเห็นครับ
.
แต่ขอสอบถามเพิ่มเติมอีกนิดสสสส์ครับ
1. ใน 3คันนี้ถ้ายกเครื่อง+เกียร์เดิมๆ เทิร์นได้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ(มังกร 6แสนโล / ดราก้อน กะ ดีแมกซ 3แสนโล เคื่อง/เกียร์เดิมๆไม่เคยยก พูดง่ายๆสภาพพร้อมใช้)
2. ถ้าวางเจ+ติดแก๊สแล้ว จุดประสงค์หลัก คงไว้ขนของเป็นหลักครับ วางเจ-แซดแบบ เบซิค ไม่เน้นแรง เน้นใช้แล้วไม่เกเรครับ.......ทาง เจแซดคลับ พอจะแนะนำ อู่ ที่ไว้ใจได้ให้สักหลายๆที่หน่อยได้ไหมครับยิ่งถ้าวาง เจ แล้วติดแก๊สได้ในอู่เดียวกันยิ่งซู้ดดดดยอดครับ (แถวรังสิต+รามอินทรา+บางบัวทอง+ปากเกร็ด ได้หมดครับ)
***ค่าแรง แพงกว่าชาวบ้าน สัก 4-5พัน ก็ไม่เกี่ยงครับ ขอแบบเรียบร้อย เพราะรถใช้ทุกวัน, วันละ2-3ร้อยโล ไม่อยากจอดอู่บ่อยๆครับ
.
3. ตอนนี้ยังมึนตึบไม่รู้ว่าจะเริ่มคำนวณยังไงดีครับ ค่าใช้จ่ายสำหรับ
---> เครื่อง เจ + เกีบร์ออโต้ (1jz / 2jzไม่ vvti )ใจจริงอยากได้ไม่โบ อ่ะครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ บวก-ลบ 4000.-
....
สุดท้ายนี้ครับ
/-/-/-ขอให้สาวก เจแซด จงเจริญ-/-/-/
Ongamo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to Ongamo For This Useful Post:
Lucky (03-06-2011)