ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-10-2012, 16:42   #337
nay_tonnam
Junior Member

Car Brand: Nissan BigM 1995 (หน้าโง่) สีบรอนด์เทา
Engine Type: 1JZ GE VVTi Auto
คะแนน: 0 nay_tonnam is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนเดิม อ่านกระทู้
เฟืองท้ายเดิมที่ติดมากับรถ 9/37 ครับ ช่างบอกเทียบเท่าเบอร์ 4.1 เปิดตูดนะครับ
เฟืองท้ายที่เปลี่ยน 8/35 เทียบเท่า 4.3 ครับ เปิดหน้า ขอดีของตัวเปิดหน้าที่ช่าง
แนะนำให้ใส่นี่ เวลาเปลี่ยนเป็นเบอร์อื่น ก็ยกมาทั้งเดือยหมูเลยครับ
ส่วนการวิ่ง เฟืองเดิม ปลายจะไม่ไหลครับ พอเปลี่ยนปลายมาดีกว่าเดิมเยอะเลยครับ
พี่ลองวิ่งดูก่อน ก็ได้ ถ้าไม่พอใจ ค่อยเปลี่ยนทีหลัง อย่าพึ่งไปเปลี่ยนตอนวางเครื่องครับ
ขอบคุณที่เข้ามาสอบถามครับ
ตอนนี้รถผม BigM 1995 เฟืองท้ายเดิมครับ ไม่แน่ใจเกี่ยวกันไหมที่วิ่งออกตัวแล้วตอนเปลี่ยนเกี ยร์ รอบมันตกรถอืดลงเป็นกองเลย (1jz GE vvti Auto) ไม่โบ ครับ ผมต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายไหมครับ หรือเป็นเรื่องของการ wiring สายของทางร้านครับ ตอนนี้ผม สับสนไปหมดแล้วเลยไม่อยากไปทำอะไรเลยกลัวเสียตังค์ฟร ี (โดนมาเยอะ)
nay_tonnam is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม