ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-02-2008, 08:42   #3
montree
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 montree is on a distinguished road
รถผมก็เป็นเหมือนกันครับ บางทีขาลูกรอกตาย ไม่ยืดหยุ่นจะทำให้สายพานตึงเกินไป ทำให้เกิดเสียงดังได้ขณะที่รอบสูงๆ ส่วนลูกปืนลูกรอก บางทีเราเห็นว่าไม่แตก แต่ลองหมุนดูถ้าไม่คล่องตัวให้เปลี่ยนได้เลย เพราะเจอแรงกดของสายพานแล้วหมุนด้วยความเร็ว มีเสียงดังแน่นอน ของผมเปลี่ยนยกชุดครับหมุนนิ่ม ครับ สบายใจครับ ช่างกดไป 2300 ยังไม่รวมค่าแรง ฮือๆๆๆ
montree is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม