ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-07-2009, 19:01   #7
Moonlight
Super Moderator

รูปส่วนตัว Moonlight

Car Brand: My Brand
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i A/T
คะแนน: 19 Moonlight is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง Moonlight
ปัญหาอยู่ที่การระบายความร้อนไม่ดีพอ แต่ว่า ถ้าคอยล์ร้อนที่วางด้านหน้าหม้อน้ำ ไม่มีเนื้อที่พอที่จะวางพัดลมที่ใหญ่ให้แรงลมดีพอ (หมายถึงว่า ครีบระบายความร้อนของคอยล์ร้อนไม่ล้มไม่ตัน)

ในเมื่อไม่มีเนื้อที่เพียงพอ ก็ย้ายคอยล์ร้อนตัวนี้ ไปใต้ท้องรถก็ได้ครับ แต่ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนหรือเพิ่มคอยล์ร้อนครับ ใช้ตัวเดิมนี่แหละครับ เพียงแต่เพิ่มพัดลมเป่าคอยล์ร้อน (วางบน) หรือพัดลมดูด (วางล่าง) ก็เพียงพอแล้วครับ ส่วนพัดลมเดิมที่อยู่หน้ารถ ก็ให้เป่าหม้อน้ำระบายความร้อนแทนครับ
sompol (03-04-2011)