ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 08-05-2008, 22:45   #11
maxximum
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว maxximum

Car Brand: Kia Pregio (devil in van)
Engine Type: 2 jz-gte แตนๆ
คะแนน: 17 maxximum is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง maxximum Send a message via Skype™ to maxximum
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Chakra อ่านกระทู้
วางเสร็จแล้ว เอารูปการติดตั้งถังแก๊ส พร้อมรายงานผลให้รับทราบด้วยนะครับ

คือว่าผมอยากจะทราบอัตราการสิ้นเปลืองครับ

เผื่อว่าจะเอาไปลงมั่ง

อีกอย่างนะครับ เรื่องหม้อน้ำอยากทราบว่าใช้ของเดิมหรือว่าของอย่างอ ื่นครับ

ของผมใช้หม้อน้ำเดิมมีปัญหาเรื่องความร้อนครับ ตอนวิ่งทางไกล

เรื่องของถังแก๊ส ช่างเค้าของว่าจะวางไว้ตรงข้างเกียร์กับเพลากลางตรงข ้าม
ถังน้ำมันครับ(ถังน้ำมันอยุฝั่งซ้าย ถังแก๊สอยุฝั่งขวาครับ) เพราะว่ามันมีที่ว่างพอดี
ขนาดถังประมาณ65ลิตรครับ
ส่วนเรื่องหม้อน้ำ ทำใหม่หมดครับ เป็นแบบ2ช่อง แนวนอนครับ

วิ่งอยุแถวมอเตอร์เวย์และรัชดาครับ
maxximum is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to maxximum For This Useful Post:
JZ_P_MAYIM (20-01-2010)