ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-08-2007, 22:14   #1
untimate
Junior Member

รูปส่วนตัว untimate

คะแนน: 0 untimate is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง untimate
ติดแก๊สกับเครื่อง 1 เจเทอร์โบไม่ย้ายโบออฟมีอันตรายหรือป่าวครับ

ติดแก๊สกับเครื่อง 1 เจเทอร์โบไม่ย้ายโบออฟมีอันตรายหรือป่าวครับพอดีตอนน ี้มันอยู่หน้าลิ้นเร่ง จำเป็นหรือป่าวต้องย้ายไปฝั่งเทอร์โบเหมือนหลายท่านแ นะนำหรือป่าวผมเน้นเรื่องความปลอดภัยมากกว่าความแรงน ะครับ ถ้าไม่ย้ายมีโอกาสไฟไหม้รถหรือป่าวครับพอดีไปติดแก๊ส มาทางร้านบอกไม่ต้องย้ายก็ได้ เป็นร้านดังย่านลาดกระบังบอกไปรับรองร้องอ๋อ ผมติดกับเค้าเป็นคันที่ 2 เพราะคันแรกขายไปแล้วเป็น 1 เจเทอร์โบเหมือนกัน (ผมให้โอกาสเค้าแก้ตัวทั้งๆที่พี่ที่รู้จักก็เตือนเห มือนกัน เนื่องจากคันแรกติดแล้วไม่ประทับใจราคาก็แพงกว่าชาวบ ้าน และตอนนั้นยังไม่ค่อยมีความรู้ โดนหมกเยอะ แต่ตอนนี้ทางร้านเค้าราคาถูกลงกว่าครั้งแรกเลยบอกว่า ให้เค้าแก้ตัวถ้ายังทำเหมือนคันที่แล้วอีกคราวนี้ดัง แน่ในคลับ JZ จะได้ไม่มีใครโดนเหมือนผมอีก) เพราะเหมือนเค้าชอบหมกและตัวผมเองก็เป็นคนละเอียดพอส มควรแต่ก็ไม่ได้จู้จี้ไรมาก แต่ไม่ชอบให้มาหลอกกันยอมเสียตังค์แพงกว่าเพื่อให้ได ้สิ่งที่ดีกว่า ตอนนี้เลยถามไว้ก่อนเพราะคิดว่าคงต้องมาแก้เองชัวร์ถ ้ามันอันตรายเพราะเห็นหลายคนบอกให้ย้ายอ่ะครับ ขอบคุณครับอยากได้ข้อมูลไรสามารถสอบถามได้นะครับ รอเอารถออกมาทดสอบก่อนแล้วจะแจ้งผลนะครับ
untimate is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม