ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 11-06-2009, 21:09   #99
ttongtae
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว ttongtae

คะแนน: 18 ttongtae is on a distinguished road
Send a message via Skype™ to ttongtae
เบื่องต้นยังไม่พบปัญหามีก็แต่
เรื่องท่อที่ติดนิดหน่อยกำลังดูอยู่ว่าจะปรับยังไงดี ส่วนเรื่องอื่นยังไม่มีไรน่าห่วง เท่าที่ดูเรื่องงบไม่น่าบานกว่าที่บอกไว้จะห่วงก็เรื ่อง เฟืองท้าย ไม่แน่ใจว่าของติดรถ 126 500sel เดิมเบอร์อะไร เพราะถ้าแมทกับ Uz น่าจะ 3.9 /4.1 / 4.3 น่าห่วงเรื่องน้แหละครับ

สงสัยคงต้องแปลง 4.1 ใส่ละครับเท่าที่ถามมันลงตัวที่สุด ฦ ว่าแต่ว่าใครมี 3.9 ของ300d ขายก็น่าสนใจครับ ถามผู้รู้นิดครับว่าถ้าใส่เป็น 3.69 จะ Ok ป่าวครับจะได้ไม่ต้องแปลงครับ

แท่นเกียร์+แท่นเครื่องห่างจากของเดิมเล็กน้อย ซึ่งยังไงก็ต้องทำอยู่แล้ว รับได้
แค็งหน้าเว้ารับกับคานพอดี+แค็งเกียร์ที่หลบคานพอดีอ ีกต่างหาก
อุโมงเกียร์เหลือเฟือ พอยกฮ้อยดูใต้ท้องเหมือนกับเป็นเครื่องตรงรุ่นว่าอย่ างนั้นได้เลย (อย่าเชื่อนะต้องดูเอง)
ตอนนี้รอท่อพร้อมติดเครื่อง และรูปแบบของท่อจะเอามาให้ดูที่หลังนะครับ
ttongtae is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to ttongtae For This Useful Post:
membervip (26-02-2012)