ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 06-05-2014, 22:34   #1
TUNKTUNK
Member

รูปส่วนตัว TUNKTUNK

Car Brand: BMW
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 TUNKTUNK is on a distinguished road
สอบถามเรื่องค่า A/f

พอดีรถผมระบบgasมีปัญหา คาดว่าหัวฉีดgasจะไปแล้ว ก็เลยมาใช้น้ำมันวิ่ง แต่ผมสังเกตค่า A/F (จาก OBD)รอบเดินเบาอยู่ที่ 8.2 พอเริ่มเหยียบเรื่อยๆก็ขึ้นมาได้ประมาณ 13.6 การที่มันแสดงผลค่า A/F แบบนี้ มันปกติรึป่าวครับ รู้สึกว่ารถอืดกว่าตอนใช้gasอีก ถ้าผิดปกติอะไรคือปัจจัยครับ (1jz-gte auto boเดิม) รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
TUNKTUNK is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม