ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 19-07-2012, 00:00   #7
chavezman
Junior Member

Car Brand: bmw
Engine Type: m50
คะแนน: 0 chavezman is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tobtech อ่านกระทู้
รบกวน ถาม จขกท ที่ว่าจะลง 1JZ-GTE VVT-i นี่
ใช้งบประมาเท่าไรครับ

ผมก็ใช้ E36 ปลายปีว่าจะลงเครื่องตัวนี้เหมือนกัน
ต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายเป็นเบอร์อะไรครับ
ตอนนี้ใช้ LPGหัวฉีด เครื่อง 2000 ต้องเปลี่ยนระบบแก็สใหม่หรือป่าวครับ
กำลังรอเครื่องอยู่ ยังไม่ได้ลงครับ
ก็ 75,000 เป็นค่าเครื่อง เกียร์ออโต้ อินเตอร์ ท่ออินเตอร์เหล็กธรรมดา ค่าแรง ของเหลว ตัดต่อเพลากลาง ต่อท่อไอเสียเดิม แค่นี้อะคับ

อย่างอื่นก็ดูๆอยู่เหมือนกัน อาจต้องเปลี่ยนเฟืองท้าย Sky 4.1 เป็นห่วงเพลากลางกับเพลาข้างเหมือนกัน กลัวขาด แต่อู่เค้าก็รับประกันนะ ว่าถ้าเกียร์ออโต้ ก็ขาดยากคับ
chavezman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม