ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 01-10-2014, 13:55   #1
malangfly
Junior Member

Car Brand: Isuzu
Engine Type: 2jz
คะแนน: 0 malangfly is on a distinguished road
2 JZ ge vvit 4a/t ใส่เกียร์แล้วเร่งไม่ขึ้น มีเสียงระเบิดที่เครื่อง

ปวดหัวมากเลยครับ ไม่ได้ใช้รถมาสองเดือนละ พอดีรถอยู่ที่เชียงราย ที่บ้านเลยไม่ได้ใช้ เป็น 2 JZ ge vvit 4a/t start ตอนแรกๆ ใช้น้ำมัน (ติดแก๊สหัวฉีด) เร่งคั่นเร่งจะไม่ขึ้น ตามด้วยด้วยเสียงระเบิดต้องรอให้ร้อนน่าจะเกิน 1 นาที ถึงจะเร่งคั่นเร่งได้ แต่พอใส่เกียร์ จะเร่งไม่ขึ้นอีกและจะมีเสียงระเบิดบริเวณเครื่องเหม ือเดิม พ่อบอกต้องรอสักสิบนาทีถึงจะเร่งได้ บางครั้งวิ่งๆอยู่ก็มีเสียงระเบิดตามเดิม เร่งก็อืดเอามากๆ ตอนนี้ไม่ค่อยได้ใช้แก๊สเลย ผมเองก็ไม่มีความรู้เรื่องเครื่องยนต์ รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ จะเป็นที่คอยล์หรือเปล่าครับ แล้วราคาคอยล์ประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณมากนะครับ
malangfly is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม