ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-09-2008, 20:40   #2
sorakh
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 sorakh is on a distinguished road
ความคิดเห็นของผมนะคับ ผมว่า 1เจโบดีก่าคับ
รถผมกระบะ Tiger วางเจโบมาปีกว่าลองใช้น้ำมันแค่ 2 อาทิตย์แล้วติดแก๊สเลยคับวิ่งมา 70000 กว่าโลแล้วอ่ะเครื่องยังดีอยู่คับ ควันไม่ใหลแต่เกียร์พังไปลูกนึงแล้วอ่ะ(วิ่งงานไกลๆต ลอดเลยคับมีบรรทุกหนักเป็นบางครั้งประมาณ 800 กก.)คือมันเหมาะกับผมตรงที่มันอัตราเร่งดีอ่ะคับคือท ำเวลาได้ ไปหาลูกค้าทันอ่ะ แต่ค่าใช้จ่ายในการวางเครื่องมันสูงกว่าคือ
1. เดินท่ออินเตอร์หรือจะเปลี่ยนอินเตอร์ใหม่ถ้าอยากเท่ ห์
2. ระบบเบรคต้องทำใหม่ทั้งระบบอ่ะคับ(เปลี่ยนหม้อลม,เบร คหน้า,ดิสค์หลัง)เป็นต้น
การดูแลรักษา ก้อจะมากก่าเครื่องไม่มีเทอร์โบอ่ะคับ
ส่วน 2J-GE ผมว่าดูแลง่ายคับแต่ไม่ได้อารมณ์อ่ะขนาดรถเพื่อนวาง 2J-VVTI มันอืดไปหน่อยคับแต่ปลายโอเคคับ

ปล.ทั้งหมดนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวผมนะคับ
sorakh is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม