ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-05-2010, 20:51   #6
borancar
ClubJZ Old Full Member

รูปส่วนตัว borancar

Car Brand: toyota , Mitsubishi Colt,Ford Focus
Engine Type: 1jz-gte E8 , 4g32 MT
คะแนน: 16 borancar is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mr.tu อ่านกระทู้
auto change switch ตัวเก่ามี relay 2 ชุด ส่วนตัวใหม่ มี 1 ชุดครับ
ขอถามเพิ่มเติมครับ ปกติเสียงไดสตราท์เมื่อจ่ายไฟเวลาสตาร์ทจะดังแกร้กๆแ ล้วเครื่องยนต์ติดครับ และถ้าผมไม่จ่ายไฟ ถามว่าไดสตาร์ทจะดังแกร้กๆไหม ผมดังแกร้กๆแต่เครื่องยนต์ไม่ติดครับ งั้นพรุ่งนี้ผมจะลองไล่สายไฟวัดดูว่าถึงกันหรือไม่
เอาเป็นว่าขาใหนที่รีเลย์closeตอนเปิดกุญแจครั้งแรกต ัวเนี๊ยะแหละจ่ายน้ำมันครับส่วนอีกขาที่เวลาคุณเบิ๊ล เครื่องจนรอบได้มันจะopenแล้วไป closeอีกขานึงนั้นแหละจ่ายติ๊กแก็ส ผมว่าอย่าคิดมากคิดตามหลักการง่ายๆก็พอครับ
borancar is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to borancar For This Useful Post:
mr.tu (15-05-2010)