ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-12-2007, 01:34   #1
KORN999
Member

คะแนน: 0 KORN999 is on a distinguished road
สอบถามเรื่องต่อledเช็คโค๊ดคับ

2 GE ผมได้ต่อ LED ไว้ที่ ขา6 กับขา33ครับ W กับ+B ทีนี้พอจิ้มTe1กับ E1 บิดกุญแจ ไฟติดกระพริบตลอดเลย ไม่มีเว้นช่วงอันนี้ปกติกใช่ไหมครับ มันไม่โชว์เป็นโค๊ดเลย

-สักพักนึง หลอดมันก็ดับไปเหมือนกับว่ามันขาดไป ทีนี้เลยเอาหลอดไฟส่องซ่อมรถที่คีบจากแบตมาคีบที่ขาL EDแทน หลอดไฟส่องซ่อมรถมันก็กระพริบติดดับตลอด(ติดแบบจางๆๆ ไม่สว่าง)

***ทำไมLEDมันถึงขาดอะครับ ต้องต่อตัวความต้านทานคร่อมไว้ก่อนหรือไม่ครับ
กระพริบตลอดนี่ปกติใช่ไหมคับ

***ตอนนี้ใช้กรองของ2เจเดินท่อย่นแล้วก็ก่อนเข้าลิ้น ปีก(มิกฝังในลิ้นปีก)จะมีกล่องดักอากาศอีกตัวนึ่งไม่ ทราบว่าถ้าถอดกล่องนี้ออกเสียงมันจะดังขึ้นหรือเปล่า ครับ ตอนนี้มีอาการเบาดับแต่ไม่ทุกครั้งนานๆๆจะดับที เป้นทั้งแก๊สและน้ำมันครับ ใช้มิกฝังในลิ้นปีก แก๊สไม่เข้าท่อเดินเบา มันจะเกี่ยวไหมครับเพราะน้ำมันก็ดับ
KORN999 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to KORN999 For This Useful Post:
m40 (18-02-2011)