ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-06-2016, 22:07   #1
s.thenat
Junior Member

รูปส่วนตัว s.thenat

Car Brand: Nissan
Engine Type: 1JZ GTE
คะแนน: 0 s.thenat is on a distinguished road
คอมแอร์ตัดบ่อยมากทำงานไม่ถึงนาทีตัดแปบนึงก็ทำงานต่ อน่าจะมาจากสาเหตุอะไรครับ

ก่อนหน้านี้พัดลมหน้าแผงแอร์เสีย วันนี้มีเวลาเลยซื้อมาเปลี่ยนแต่ตอนเปลี่ยนดันไปทำท่ อรั่ว ไปร้านแวกน้ำยาทิ้งเติมใหม่ ซ่อมท่อที่รั่ว เช็คแล้วครับไม่มีรั่วแล้ว แต่อาการหลังจากขับรถกลับบ้านอาการอย่างที่บอกครับ คอมแอร์ตัดตลอดเลยไม่ถึงนาที สาเหตุน่าจะมาจากอะไรครับ เห็นช่างบอก ดายเออร์มันสกปรกมากถอดไปจะหาเปลี่ยนแต่หาไม่ได้เลยใ ช้ตัวเดิม แต่มองไม่เห็นระดับน้ำยา เป็นไปได้มั้ยครับที่น้ำยามากเกินหรือน้อยเกินสำหรับ อาการที่ผมเจอ

ขอบคุณครับ
s.thenat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม