ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-12-2009, 15:43   #793
volvoman
Senior Member

รูปส่วนตัว volvoman

คะแนน: 18 volvoman is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้

ตอนนี้เช็คเปิดเวปอยู่ที่วังเวียงครับ ที่พักมี Wifi ให้ใช้งานได้ฟรี ไปหลวงพระบางพรุ่งนี้ วันนี้มาถึงด่านหนองคายช้าไปกว่ากำหนดที่วางไว้ เพราะรอสมาชิกบางส่วนนั่งเครื่องมาสมทบที่อุดรฯ มาถึงด่านบ่าย 3 กว่าแล้ว กว่าจะทำเรื่องเสร็จ ด้วยอาการรน ๆ ยังไงไม่รู้ จากนั้นสมาชิกก็กระหน่ำช๊อปที่ Dutyfee อย่างเมามันโดยลืมแรกเงินที่ด่าน ต้องวิ่งย้อนกลับไปแลกอีก มาถึงวังเวียง 2 ทุ่มครึ่ง เจอกองทัพ AIA ขนสมาชิกมาสัมนาและเที่ยวที่นี่กว่า 500 คน เหมาที่พักในวังเวียงเกือบหมดเลย(ผมอดนอนรีสอร์ทริมน ้ำซองเลย เห็นว่าเป็นวันธรรมดาเลยไม่ได้จองไว้ ตัวเรือนพักและบรรยายกาศดีมากเสียดายจริง ๆ)

ส่วนเรื่องเกียร์เช็คโค๊ดเกียร์ดูก่อนครับว่าฟ้องโค๊ ดหรือเปล่า โดย Speed Sensor จะอยู่ที่ท้ายเกียร์ SP1 เป็นเฟืองพลาสติก ถอดออกมาดูว่าเฟืองมีรูดหรือล้มบ้างหรือเปล่า ส่วน SP2 ลักษณะเป็นแม่เหล็กครับ
ถ้าขาดสัญญาณSpeedSensor จะฟ้องโค๊ดครับ
เที่ยวให้สนุกนะครับ กลับมาเล่าให้ฟังบ้าง เอา sportrider ไปหรือเปล่าครับ trip นี้...ส่วนผมยังอยู่ office อยู่เลยครับ เคร้าจัง....
volvoman is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to volvoman For This Useful Post:
wk7000 (28-12-2009)