ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 23-12-2008, 07:22   #9
papaHDY
Junior Member

คะแนน: 0 papaHDY is on a distinguished road
ขอโทษครับ ผมอาจจะตั้งคำถามผิดไปหน่อย ปัญหาคือระยะเวลาในการอุ่นเครื่องตอนเช้าๆมันนานไปหน ่อย ผมลองจับเวลาดู รอบจาก 1300 ลงมา 650 รอบกินเวลาประมาณ 5 นาที ขณะที่เครื่อง Benz 300E เดิมใช้เวลาไม่ถึง 1 นาที รอบก็ลงมาอยู่ที่ Idle แล้ว ผมอาจคุ้นเคยกับเครื่องตัวเก่า พอมาเจอเครื่อง J จึงคิดว่ามัน warm up เครื่องนานไปหน่อย เลยอยากทราบวิธีแก้ไข ทำให้รอบมันลงเร็วกว่านี้ ว่าต้องทำอย่างไร เพราะหากรอบสูงตอนเข้าเกียร์R จะกระตุกแรงมาก
papaHDY is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม