ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-12-2008, 22:38   #5
papaHDY
Junior Member

คะแนน: 0 papaHDY is on a distinguished road
ขอบคุณมากครับ ผมอาจคิดมากไป คือว่าหากปกติเป็นแบบนี้ หากผมมีเงินต้องการรถใหม่ toyota aristo ราคาสองล้านสักคัน ไปลองรถดูที่โชว์ลูม ลองขับดู สตาร์ทรถรอบขึ้นไป 1300 รอบ เข้าเกียร์ออกรถเกียร์กระตุกแรงมาก ถามพนักงานขายดูว่าทำไมเกียร์กระตุกแรงจัง พนักงานบอกว่า ปกติครับพี่เป็นแบบนี้ทุกคัน รถรุ่นนี้สตาร์ทรถเสร็จพี่ต้องนั่งรอก่อนสัก 5 นาทีก่อน แล้วค่อยออกรถนะครับ หากเป็นแบบนี้ผมจะซื้อดีไหมนี่?

เครื่องยนต์เก่าที่เคยใช้มา เช้าๆ สตาร์ทปั้บรอ 1 นาทีออกรถได้เลย รอบลงเร็วมาก หรืออาจเป็นเพราะวาวล์น้ำเสียเปิดตลอด หรือไม่ได้ใส่วาวล์น้ำ เครืองจึงร้อนช้าเป็นไปได้ไหม? แต่ใช้งานอยู่ปกติ Temp อยู่ประมาณ 90C คงที่ดีครับ

ตอนเช้าสตาร์ทมีควันขาวออกนิดหน่อยครับ แต่พอเครื่องร้อนก็หายครับ รถผมต่อเซ็นเซอร์ออกซิเจนครบ พร้อมหม้อเคท แต่ย้ายตำแหน่งเซ็นเซอร์ออกมาหน่อยเนื่องจากตำแหน่งเ ดิมไปติดกระพุกพวงมาลัยเพาเวอร์ จะมีผลหรือเปล่า?
papaHDY is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม