ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-10-2011, 21:01   #1892
note4you
Senior Member

รูปส่วนตัว note4you

Car Brand: SPORT RIDER
Engine Type: 2JZ-GE VVT-i GAS : LPG , AG , 58LT
คะแนน: 14 note4you is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pong79 อ่านกระทู้
น่าจะต้องไปที่ขนส่งสำนักงานใหญ่หมอชิตแล้วครับ

ผมซื้อเครื่องที่กรุงเทพ ตรวจรถที่ขนส่งตลิ่งชัน หลังจากตรวจรถ เจ้าหน้าที่ยังให้ผมวิ่งไปตัดบัญชีเครื่องที่หมอชิตแ ล้วค่อยกลับมาดำเนินการต่อเรื่องทะเบียนที่ตลิ่งชัน (แต่เสียเวลาที่ขนส่งหมอชิตไม่นานครับ)

อืกคันรถหลาน ผมซื้อและวางเครื่องให้ที่กรุงเทพ แต่ตอนซื้อเครื่องกำชับร้านขายเครื่องให้เขาส่งตัดบั ญชีเครื่องที่ขนส่งเชียงใหม่ ตามทะเบียนรถ แต่ก็รอนานหลายเดือนครับ
สรุปไปที่หมอชิต ที่เดียวน่าจะจบไหมครับ
note4you is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม