ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-08-2011, 18:37   #9
ทวิท
Member

Car Brand: Isuzu
Engine Type: 1J-GE-vvti
คะแนน: 0 ทวิท is on a distinguished road
ไมล์ผมใช้ Trooper ดีเซลครับ ซื้อของเบนซินมาแล้ว แต่ยังไม่ว่าเปลี่ยนครับ

ถ้าใช้ไมล์ Trooper รอบเครื่องไม่ต้องใช้กล่องแปลงก็ได้นะครับ แก้ที่เรือนไมล์ได้เลยครับ

ส่วนความเร็ว ถ้าเป็น ตัว vvti แล้ว ยังไงก็ต้องใช้กล่องแปลงครับ เพราะเดิมๆ ของเขาจะจับความเร็วจากเฟืองท้ายมั๊งผมไม่ค่อยแน่ใจ
ผมใช้กล่องแปลงของ MPEX ครับก็ใช้ได้ดีไม่มีปัญหาครับ

ส่วนของพี่เป็นฝาดำ ก่อน vvti ใช่เปล่าครับ ผมไม่เคยเล่นอ่ะครับ
ทวิท is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม