ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 20-05-2008, 22:01   #1
pAe-Jdo
Member

รูปส่วนตัว pAe-Jdo

Car Brand: Z71 chev กระบะ 4 ประตู
Engine Type: Jboแตนๆล้อโตโตคลานต้วมเตี้ยม
คะแนน: 0 pAe-Jdo is on a distinguished road
Jbo ติดแก๊สหัวฉีดแล้วไม่มีปัญหา BackFire

รบกวนปรึกษาครับกำลังจะติดแก๊สให้ Jbo ครับ
1.จริงมั๊ยครับถ้าติดระบบหัวฉีดจะไม่มีปัญหา BackFire
2.ระบบหัวฉีด เช่น AG อัตรากินแก๊สประหยัดกว่า FixMix+Lamda ประมาณเท่าไหร่ครับ
3.อัตราเร่งระบบหัวฉีดเช่น AG,AC เทียบกับระบบ FixMix+Lamda ส่วนใหญ่เป็นอย่างไรครับ(ถ้าจูนดีทั้ง 2 ระบบ )
4.การบำรุงรักษาของทั้ง 2 ระบบบ่อยแค่ไหนอย่างไรครับ

ขอบคุณมากกกกกกทุกคำตอบเพื่อประกอบการตัดสินใจครับ
pAe-Jdo is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม