ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 26-10-2009, 12:54   #13
Questionmark
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 Questionmark is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wk7000 อ่านกระทู้
ลองค่อย ๆ เติมน้ำมันลงไปอีกทีละนิดค่อย ๆ เร่งเครื่อง ดูครับว่าระดับมันเพิ่มขึ้นตามที่เราเติมไปหรือเปล่า บางครั้งระดับที่กระป๋องพักอาจดูพอดี
แต่มันไม่มากพอที่จะไปเลี้ยงเต็มระบบเพราะจะมีน้ำมัน ส่วนหนึ่งในระบบถูกปั่นออกมาเลยทำให้ระดับน้ำมันในกร ะป๋องพักดูพอดี

อีกประเด็นหนึ่งอาจเป็นไปได้ว่ามีเศษอะไรเข้าไปอุดตั นอยู่ภายในระบบ ยิ่งตรงหัวโซลิอยด์เป็นรูเล็กนิดเดียวมีอะไรเข้าไปอุ ดน้ำมันเดินไม่สะดวก
ทำให้น้ำมันเดินไม่เต็มระบบหรือไม่ระบบมีจุดรั่วซึมค รับ
ผมกลัวว่า ถ้าเติมมากกว่านี้ตอนติดเครื่องมันจะกระเพิ่อม จนล้นออกมา เพราะตอนนี้บางจังหวะก้อ ล้นออกนิดๆครับ หรือ ต้องเปลี่ยนหระป๋องใหญ่กว่านี้ แล้วถ้าสเราต้องการทราบว่าโซลอนอย มีเศษอะไรไหมเราต้องแกะออกมาใช้ไหมครับ มีวิธีอื่นไหมครับ
Questionmark is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม