ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-02-2015, 11:22   #5
kanny
Junior Member

Car Brand: BMW
Engine Type: e36
คะแนน: 0 kanny is on a distinguished road
เบื้องต้น อาการดับกลางอากาศ ตอนหลังมันไม่ติด ทำไงก็ไม่มีไฟจ่ายมา (แต่ไฟฉุกเฉิน และ กระ จกยังใช้ได้) ก็เลยโมโหตบไปที่ คอนโซน หน้าปัด แถวพวงมาลัย ไฟมาเลยครับ เลยสันนิฐานว่า ตรงนี้แน่เลย หลังการตรวจเช็ค สายไฟใต้ คอนโซล พวงมาลัย พบมีจุดปลอกสาย และตัดต่อ สายไฟใว้ มีทั้งไม่ได้พันเทป และ ที่เทปพันหลุด ก็เลยเก็บพันใหม่ให้ดี และ พวกปลั๊ก ใต้แผงคอพวงมาลัย น่าจะหลวม ลองขยับๆดู และเสียบใหม่ แล้วลองใช้งานดู ตอนนี้ใช้มา 2 วันแล้ว ยังไม่ดับเลย น่าจะเป็น ตรงจุดครับ เลยมาแชร์ครับ

ส่วนอาการ สะดุด วูบๆ ตอนออกตัว (เป็นเฉพาะขับน้ำมัน) ไปล้างลิ้นปีกผีเสื้อ และ ตั้งไฟใหม่ อาการดีขึ้นครับ แต่ ไม่หายขาด เป็นบ้างบางจังหวะ แต่ ช่วงออกตัวธรรมดา ดูจะอืดๆกว่าใช้แก๊ซครับ ต้องทำยังไงต่อดี
kanny is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม