ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 28-01-2015, 18:32   #13
pichat-makut
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว pichat-makut

Car Brand: cafiro
Engine Type: jz
คะแนน: 15 pichat-makut is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhotJZ อ่านกระทู้
ตอนนี้ใช้เครื่อง 1J-GTE หรือเปล่า ครับ ของผมมันมี slow pump 5 ขาอยู่ บางทีมีปัญหาระบบไฟที่ช่างเคยเดินไว้ ผมเลยลองทำใหม่เพราะบางทีของเก่าไล่แล้ว งงมาหาข้อมูลจากที่นี่ ก็เลยไล่เดินใหม่ ผมทำอย่างในรูปที่แปะไว้ ส่วนถ้าคุณจะไล่ในระบบไฟเดิมของรถ ก็ได้ ครับ
ครับผม อันนี้รู้อยู่ครับ แต่ไม่แน่ใจตอนที่ช่างทำระบบแก็สอ่ะครับ ว่าเค้าทำแก็สมาไง ช่างเค้าก็ถอดเเก็สออกก็มั่ว และช่างที่วางเเก็นมามั่วด้วยป่าว ตอนที่รถมีแก็สไม่ได้ต่อผ่านรีเลย์เลย แต่พอช่างว่างเครื่องต่อผ่านรีเลน์ ช่างวางเครื่องเค้าก็บอกว่าเค้าทำถูกของเค้าแล้ว ก็เลยงงเป็นไก่ตาแตกเลยครับ ขอบคุณครับ ที่ให้ความรู้ครับผม
pichat-makut is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม