ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-01-2015, 22:02   #1
pichat-makut
ClubJZ Full Member 2557

รูปส่วนตัว pichat-makut

Car Brand: cafiro
Engine Type: jz
คะแนน: 15 pichat-makut is on a distinguished road
ระบบไฟเลี้ยงปั้มติ๊ก

คือรถเราเป็น a31 เครื่อง j มีอยู่ว่าเราเปลียนปั้มติ๊กมาหลายตัวแล้วนึกว่ามันเส ีย ถอดออกมามันไม่ได้เสีย ตอนนี้เราใช้ของนิสโม่เลย ปัญหาคือ ช่างที่ที่ลงเครืองให้ก็แก้ไม่หายสักที วิ่งๆไปสัก 50โล ไฟกาวไปเลี้ยงปั้มติ๊กไม่พอ ฟิวส์ไม่ขาด ดีเลก็ปกติ ต้องถอดปั้มติ๊กออกมาก่อนแล้วก็ใส่เข้าไปใหม่ถึงจะทำ งาน พอวิ่งๆไปก็เป็นอีก อยากทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรคับ ระบบมันเป็นอย่างนี้มาตั่งแต่ใช้เครื่องเดิม 12vแล้วครับ ขอบคุณคับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pichat-makut : 25-01-2015 เมื่อ 22:06.
pichat-makut is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม