ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-01-2015, 09:29   #8
torn7890
Senior Member

คะแนน: 16 torn7890 is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ borancar อ่านกระทู้
กรณีของพี่ 2jzgevvti ว่ามาก็น่าคิดครับ แต่ส่วนมากเจโบ ถ้าควันไหลมักเกิดจากแกนเทอร์สึกบุ๊ชหลวมทางฝั่งไอเส ียครับ พอน้ำมันเครื่องไหลออกมากระทบกับท่อร่วมไอเสียที่ร้อ นระดับหลายร้อยองศามันจึงเผาไหม้เกิดควันเป็นรถขายไก ่ย่างครับ ส่วนตัว Relift Valve โอกาสเสียน้อยมากครับ แต่ใช่ว่าจะไม่เสียเลยนะครับ ขอบคุณครับ
ใช่ครับของผมพึ่งเป็นมาแก้ไขไปหายหยกๆไม่ถึงเดือนครั บ มันจะรั่วฝั่งไอเสียถอดโบมาเขม่าดำเลย สาเหตุส่วนหนึ่งคือชอบใช้น้ำมันเครื่องราคาถูกนานเปล ี่ยนจนดำสำหรับโบไม่เหมาะครับ ของผมชื้อโบมือสองถอดเชียงกงมาสี่พัน เปลี่ยนเองแต่หนักพอควร โชคดีหายครับ ของเก่ากะว่าจะซื้อชุดซ่อมมาลองซ่อมเองดูไว้เป็นอะไห ล่เพราะดูแล้วไม่ยากลองถามดูชุดซ่อมตกสี่พันกว่าสำหร ับสองลูกแพงกว่าซื้อมือสองอีกได้แค่แหวนกะบูช ส่วนฝาครอบวาวล์ซื้อของใหม่ตามร้านอะไหล่มีขายมาเปลี ่ยนเองเลยครับไม่กี่บาทหายขาด
torn7890 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to torn7890 For This Useful Post:
printset (08-10-2016)