ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-11-2014, 20:55   #1
peeravat
ClubJZ Web Register

คะแนน: 0 peeravat is on a distinguished road
สตาร์ทเช้ายาก

เจโบ ออโต้ครับ มีอาการสตาร์ทเช้ายากมาก ลากประมาณ 10 กว่ารอบ แต่พอติดแล้ว ไปจอดที่ทำงาน ขากลับบ้านก็ทีเดียวติด สิ่งที่ต่างระหว่างบ้านกับที่ทำงาน คือ จอดทีีบ้านพื้นจะสโลป ลง จอดที่ทำงานเป็นลานจอดปกติ

สภาพรถ หัวเทียน Ngk เบอร์ 6 เพิ่งเปลี่ยนไป 1,000 โล
แบตเตอรรี่อายุ 1 ปี ไดชาร์ทค่าโวล์ไม่ติดลบตอนเดินเบา
รถใช้ Lpg เติม 91 โซฮอลไว้ 500

รบกวนช่วยชี้แนะหน่อยครับ ว่าควรเช็คตรงไหน หรือ ให้ผมจับอาการรถตรงไหนเพิ่มครับ
peeravat is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to peeravat For This Useful Post: