ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 14-08-2014, 23:50   #1
nirvanarit
ClubJZ Full Member 2556

Car Brand: toyota
Engine Type: 3s-gte
คะแนน: 14 nirvanarit is on a distinguished road
สตาร์ทเครื่องแล้วกดปุ่มac พัดลมคอยล์ร้อน+หม้อน้ำก็ยังไม่หมุน

เครื่อง 2jz-gte พัดลมไฟฟ้า

ตอนนี้รถผมเวลาสตาร์ตเครื่องต้องรออุณภูมิถึงประมาณ 89-90 พัดลมหม้อน้ำ+พัดลมคอยล์ร้อนจึงจะทำงาน (ทั้งๆที่เราเปิดแอร์กดปุ่ม ACไว้ พัดลมทั้ง3ตัวก็ยังไม่ยอมทำจนกว่าอุณภูมิน้ำจะที่ได้ ครับ) พอพัดลมไม่ทำแอร์ก็ไม่เย็นครับ มีแต่ลมออกมา แต่ถ้าอุณหภูมิน้ำถึงที่ แอร์ก็จะเย็นปกติ

พอไปดูรถโตโยต้าอีกคัน พอกดACปุ๊บ พัดลม3ตัวก็จะทำงานให้เลย

งานนี้ทำไงดีคับ?
nirvanarit is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม