หัวข้อ: 1jz ge น้ำแห้ง
ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 25-06-2014, 10:03   #5
aonbkt
Junior Member

คะแนน: 0 aonbkt is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kkk อ่านกระทู้
- ส่วนใหญ่น้ำแห้งฝาจะไปก่อนเสื้อนะครับ ลองรื้อดูแล้วค่อยสอบถามอะไหล่ดูอีกที ดีหรือเปล่าครับ อะไหล่ไม่น่าหายากครับ ผมก็มีสแปร์ ไว้เหมือนกัน แต่เป็นฝาดำก็ใส่แทนกันได้ครับ
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ momotarojz อ่านกระทู้
ฝาโก่งไหม น้ำดันไหม ค่อยไล่จะได้ไม่บานปลาย เป็นกำลังใจเด้อ ถ้าโก่ง พอมีงบเปลี่ยนฝาเลยดีกว่านะ จะได้จบจบ
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เค_คลองสาม อ่านกระทู้
ปกติแล้วเสื้อสูบจะไม่ค่อยเป็นไรครับ เพราะมันเป็นเหล็ก แต่ฝาสุบจะโกรงครับ ถ้าไม่มากก็จบครับ แต่ที่ไม่จบส่วนมากถ้าฮีดจนดับ มักจะมีอาการของแหวนตาย ยางหมวกวาล์วแข็ง ตามมาด้วยจึงมักจะไม่ค่อยจบกันเท่าไร มีงบหน่อยก็เปลี่ยนฝาก็ได้ หรือจะเปลี่ยนท่อนตรงก็ได้ครับ จะฝาดำหรือฝาขาวก็สามารถใส่กันได้ครับ
ขอบคุณครับ...ลองดูก่อนครับ
aonbkt is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม