ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 16-06-2014, 00:21   #2
TUNKTUNK
Member

รูปส่วนตัว TUNKTUNK

Car Brand: BMW
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 TUNKTUNK is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bird-RedZone อ่านกระทู้
ขอรบกวนสอบถามหน่อยครับ พอดีผมเปลี่ยนสายพาน ไทม์มิ่งครับ 1jz gte เสียงมันดัง จี๊ดๆๆ เหมือนจิ้งหรีดร้องนะครับ มันจะร้องช่วงเกิน 1500รอบขึ้นไปนะครับ เป็นเพราะอะไรครับ ผมเปลี่ยนสายพานไทมมิ่ง เปลี่ยนลูกรอกดันสายพานไทมมิ่ง เปลี่ยนซีลมูเล่ย ซีลเฟืองแคม แต่ถามช่างที่ทำให้บอกว่าเป็นที่ลูกรอกตั้งสายพานหน้ าเครื่อง เค้าบอหว่ามันหลวมๆขยับได้นิดหน่อย มันจะเกี่ยวกันมั้ยครับ ตอนนี้เซ๊งมาก พึ่งทำเสร็จเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมาครับ
ถ้าลูกลอกตั้งสายพานมันเริ่มไปแล้วจริงตามที่ช่างบอก มันก็ทำให้เกิดเสียงได้ครับ
TUNKTUNK is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following 2 Users Say Thank You to TUNKTUNK For This Useful Post:
Bird-RedZone (16-06-2014), tatizoodlor (16-06-2014)