ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 12-06-2014, 20:34   #12
TUNKTUNK
Member

รูปส่วนตัว TUNKTUNK

Car Brand: BMW
Engine Type: 1JZ-GTE
คะแนน: 0 TUNKTUNK is on a distinguished road
รายงานผลล่าสุด ผมได้ลองไปเติมน้ำยาที่ร้านประจำ ผ่านมาสองวันก็ยังเย็นดีอยู่ครับ ต้องขอแชร์หน่อยว่า ก่อนหน้านี้รถผมจะเติมน้ำยาร้านประจำแถวที่ทำงานประม าณ 8เดือน/ครั้ง(คงจะมีน้ำยาซึม)คิดราคาเติมครั้งละ 300บาท ผมเห็นว่านานเติมทีก็โอเค ไม่อยากรื้อระบบ แต่ครั้งที่ผมคิดว่าแอร์ผมคงไปแล้วเพราะว่า เมื่อปลายเดือนที่แล้วแอร์ไม่เย็น จึงแวะเติมร้านแอร์แถวๆบ้านเพราะคิดว่าคงเหมือนกัน ร้านนี้คิดผม 400 ผมก็โอเคเพราะร้านประจำผมอยู่ไกล ตอนช่างกำลังจะเติมได้ลากถังน้ำยาถังใหญ่มากสูงเกือบ ถึงหน้าอก ผมก็งงยังคิดเลยน้ำยาไรวะเนี่ย และระหว่างเติมช่างมันก็เอาน้ำตักราดไปที่คอยล์ร้อนห ลายขันเลย ขับรถออกมาก็เย็นดี พอใช้รถอีกวันแอร์ก็ไม่เย็นแล้ว ผมเลยคิดไปไกลเลยว่าแอร์มีปัญหาแล้วเพราะเพิ่งเติมน้ ำยาแอร์มา หาข้อมูล โทรหาร้านที่เค้าว่าดี ช่างบอกว่าครัชแอร์น่าจะไหม้ ว่าจะเข้าไปวันเสาร์นี้เพื่อจะซ่อม จนเมื่อสองวันที่แล้ว ผมขับรถแล้วอากาศมันร้อนมาก เลยคิดว่าลองเติมน้ำยาอีกสักครั้งดีกว่า เย็นได้อีกสองสามวันก็ยังดี และจะได้ดูอาการด้วย เลยแวะไปเติมน้ำยาที่ร้านประจำแถวที่ทำงานและได้ถามช ่าง เค้าก็บอกมันก็ทำงานปกติดี ผมถึงนึกย้อนกลับไปร้านแรก สงสัยกูโดนแล้ว!! 555 ร้านนี้เข้าครั้งเดียวพอ!!

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TUNKTUNK : 12-06-2014 เมื่อ 20:40.
TUNKTUNK is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to TUNKTUNK For This Useful Post:
Apple JZ Power (15-06-2014)