ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 05-06-2014, 22:40   #1
Bird-RedZone
Member

รูปส่วนตัว Bird-RedZone

Car Brand: Mazda
Engine Type: 1JZ-GTE M/T
คะแนน: 0 Bird-RedZone is on a distinguished road
สอบถามเกี่ยวกับการเปลี่ยนไทม์มิ่ง 1jz gte ครับ

ขอสอบถามหน่อยครับว่าจะเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่ง
1 ต้องใช้อ่ะไรบ้างครับ นอกจากสายพานไทม์มิ่ง
2 ของที่ต้องเปลี่ยนตามร้านอะไหล่ทั่วไปมีใช่มั้ยครับ
3 มีคนบอกว่าต้องเปลี่ยนพวกซีลด้วย
4 เปลี่ยนพวกซีลยากมั้ยครับ
ปล.เคยถอดเปลี่ยนปั้มน้ำเองรอบนึงแล้วครับ ถ้ามีอะไรนอกเหนือจากนี้ ได้โปรด แนะนำมือใหม่อยากซ่อมเองไม่เปลืองแรงช่างด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ
Bird-RedZone is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม