ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 04-06-2014, 15:36   #1
Thanaphon2
ClubJZ Web Register

Car Brand: Benz
Engine Type: 1UZ VVTI
คะแนน: 0 Thanaphon2 is on a distinguished road
รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยคราบ

พอดีผมเอารถลงเครื่อง UZ VVTI เพิ่งลงเสร็จเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว พอลองเอามาวิ่งปรากฎว่าความเร็วที่ประมาณ 100 กม ได้ยินเสียงเฟืองท้ายปั่ดังมาก ตกใจเลยถอน ช่างเลยบอกว่าเฟืองใหญ่ไป ต้องเปลี่ยนเป็นเบอร์ 3.5 (ของเดิม 4.5) ผมก็เลยลองเปลี่ยนตอนนี้เฟืองยังไม่เข้าที่ยังหอนเล็ กๆ แต่ก็วิ่งดีขึ้นครับ มเลยอยากถามพี่ๆ ว่า เฟือง 3.5 นี้โอเคหรือยังครับ หรือใครมีประสบการณ์ช่วงชี้แนะหน่อยครับ

มาเรื่องเหลากลาง รถผมถอดระบบ 4x4 ออกครับ ผลปรากฎว่า เวลาจั้มพ์ลงสะพานจะได้ยินเสียงดัง "ตึ้ง" ตรงกลางรถช่วงประมาณที่วางขาเบาะหลัง ช่างเลยบอกว่าเลากลางยาวไป ต้องตัดเพิ่มอีก 1 ซม. ผมเลยตัด พอตัดเสร็จเวลาจั้มป์ก็ยังได้ยินเสียงกระแทกเหมือนเด ิมแต่เบาลง เลยอยากถามผู้รู้ว่าผมต้องทำงัยดีครับ รบกวนด้วยนะครับ T_T
Thanaphon2 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม