ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 27-05-2014, 14:59   #6
SatitpongJ
ClubJZ Full Member 2556

รูปส่วนตัว SatitpongJ

Car Brand: toyota corona Tt133
Engine Type: 1 JZ GTE vvti ETCS
คะแนน: 14 SatitpongJ is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nukenook อ่านกระทู้
ผมกไทม่ได้ผสมนะครับ เห็นที่แกลลอนเขียนว่าผสมมาแล้ว ผมก็เปิดฝาใส่เลย สรุปน้ำยาของโตโยต้ามันสู้น้ำเปล่าไม่ได้หรือนี่ โดนไป 2 แกลลอนเกือบพัน -*-
หรือว่าเราใช้หม้อน้ำทองแดงอยู่มันไม่เหมาะกับน้ำยาห ม้อน้ำ ผมไม่แน่ใจว่าน้ำยาหล่อเย็นของโตโยต้ามันใช่กับหม้อน ้ำที่หลอดเป็นมิเนียมเท่านั้นหรือเปล่ารองอ่านที่ข้า งกระป๋องดูครับมันอาจทำให้แลกเปลี่ยนอุณหภูมิไม่ดีเท ่าที่ควร หรือลืมไล่ฟองอากาศในระบบหรือเปล่าครับ ความเห็นส่วนตัวนะครับ
SatitpongJ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to SatitpongJ For This Useful Post:
tatizoodlor (11-06-2014)