ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 22-05-2014, 01:06   #1
suwit saengsophon
Member

คะแนน: 17 suwit saengsophon is on a distinguished road
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ

ขออนุญาตผู้รู้ช่วยตอบผมทีครับ
ผมต้องการเช็คว่าตัวโซลินอย VVTi ทำงานหรือไม่
ทำงานก็เลยใช้หลอดLED1หลอดต่อกับตัวR 1K
1ตัวเพื่อให้ทนไฟ 12 Vได้ นำไปต่อตรงขั่วสายไฟ
ที่กล่องECU OCV+และOCV- ที่ควบคุมโซลินอย
VVTi เมื่อบิดกุญแจไป IG และสตาร์ทเครื่องยนต์
ไฟหลอด LED ติดตลอดเลย แม้แต่ตอนขับก็ติด
แสดงว่าโซลินอยทำงานตลอดใช่หรือไม่ครับ
ที่ถูกต้องมันต้องติดๆดับๆหรือเปล่าครับ
เช็ค CODE ก็ปรกติครับมีแค่ 72 ซึ้งเป็นระบบแอร์
suwit saengsophon is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม