ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 17-05-2014, 01:34   #1
ClassicJet
Junior Member

รูปส่วนตัว ClassicJet

Car Brand: cefiro a31
Engine Type: 1jz gte
คะแนน: 0 ClassicJet is on a distinguished road
สอบถามอาการและแนวทางแก้ไขเจโบด้วยครับ

เริ่มจากวิ่งไปต่างจังหวัด พอจอดเติมแก๊ส(lpg mix)น้ำดันออกตรงตัววอร์มจนเกือบหมดหม้อน้ำ ก็ให้ช่างเช๊คดู ปรากฎว่าประเก็นหม้อต้มเปื่อยน้ำเลยผ่านได้ ก็ได้ซ่อมไป แต่หลังจากนั้น เครื่องไม่วอร์ม เดินเบาจนดับ และก็มีอาการรถเร่งไม่ขึ้นเหมือนเดินไม่ครบทุกสูบ พร้อมทั้งไฟengineโชว์ เป็นทั้งจอดและขับ ตอนนี้เดือดร้อนมากเลยครับ ไม่มีรถขับไปทำงาน รบกวนพี่ๆทุกคนด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ClassicJet is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม