ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-04-2014, 17:59   #6
art-645
Member

Car Brand: D-max cab4
Engine Type: 1 JZ ge vvti
คะแนน: 0 art-645 is on a distinguished road
Unhappy น้ำมันเกียรเช็คตอนระหว่างติดเครื่องเกินประมาณครึ่ง เซ็นครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ samasun_007 อ่านกระทู้
ใช้ถูกแล้วครับ แต่ที่เกินนี่มากแค่ไหนครับวัดตอนติดเครื่องอ่ะป่าว ช่างเค้าเปิดอ่างล้างกรองด้วยหรือป่าวครับ กล่องECUได้เปิดเช็คหรือยังครับผม
น้ำมันเกียรเช็คตอนระหว่างติดเครื่องเกินประมาณครึ่ง เซ็นครับ(ไม่รู้ว่ามากไปหรือเปล่า)...แต่ที่ผมสงสัย. .จำเลยที่1คือกล่อง ECU ครับ เพราะยังไม่เคยสัมผัสเลย(ตอนนี้ยังไม่รู้เลยครับว่าซ ่อนไว้ตรงไหน)..อิอิ
พอจะมีจำเลยอื่นๆอีกไหมครับ เพราะช่างก็พูดเหมือนกันว่าจะเป็นที่กล่องหรือเปล่า. ....
งั้นขอถามเพิ่มอีกนะครับว่า ถ้าเรามีกล่อง(1JZ GE vv TI ตรงรุ่น)ก็คงต้องวิ่งไปร้านแหล่ะครับ แล้วถอดกล่องเปลี่ยนแล้วลองวิ่งได้เลยใช่ไหมครับ...เ พราะถ้าผม(เดา)สมมุติว่ากล่องเสีย แล้วเปลี่ยนกล่องถ้าหาเราก็แค่วิ่งไปซื้อกล่อง(เชียง กงหรือถ้าร้านมีอะไหล่)ก็จบเลยใช่ไหมครับ.. กลัวไม่จบ....ใช้มาปีกว่าๆไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยนิ่งม าก...พอเริ่มมีปัญหาเริ่มเครียดครับ
art-645 is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม