ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 29-04-2014, 14:33   #1
kjames
ClubJZ Web Register

Car Brand: cefiro
Engine Type: 2jz gte
คะแนน: 0 kjames is on a distinguished road
ขอถามอาการรถหน่อยครับ

คือว่าตอนนี้ผมใช้1j gte อยู่ครับจะขอถามดังนี้ครับ
1.ตอนสตาร์ทลากยาวมากกว่าจะติดแต่ทีเดียวติดแต่ถ้าดั บเครื่องเเล้วสตาร์ทใหม่ชึ่งเดียวติดเลยบางครั้งติดก ็ติดเเบบเดินไม่ครบสูบเครื่องสั่นมากแต่สักพักก็จะหา ย
2.แต่ถ้ารถไม่ได้ใช้สัก2-3วันมาสตาร์ทชึ่งเดียวติดเลย
เดินเรียบปรกติเเต่ถ้าใช้ทุกวันอาการสตาร์ทลากยาวกลั บมาเหมือนเดิมครับ
เราจะหาสาเหตุจากไหนได้บางครับ
kjames is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม