ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 03-04-2014, 07:21   #1
nukenook
Member

Car Brand: Chevrolet Colorado
Engine Type: 3000
คะแนน: 0 nukenook is on a distinguished road
รบกวนขอคำแนะนำ step การอัพ 2J-GTE VVTi ครับ

จากกระทู้ก่อน สรุปว่าลงเป็น 2J-GTE VVTi เพราะช่างไปดูเครื่องแล้ว บอกว่าตัวนี้มันแน่นกว่าพอสมควร เลยตัดสินใจเอาตัวนี้ ตอนนี้กำลังทำการวางเครื่องอยู่ที่อู่ครับ แต่อยากรู้แนวทางการอัพต่อครับ ว่าถ้า step ต่อไปควรจะทำอะไรก่อน-หลัง แล้วงบประมาณแต่ละ step ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ จะได้เตรียมเก็บเงินต่อ

ปล. เท่าที่อ่านมา ก็พอรู้ว่า vv มันอัพได้ไม่เท่า gte ธรรมดา แต่ขับในเมือง คิดว่าตัวนี้คงเพียงพอครับ แต่ก็อยากมีแนวทางไว้เผื่ออยากซนต่อนิดหน่อย

ขอบคุณครับ
nukenook is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to nukenook For This Useful Post:
khanyou (03-04-2014)