ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 15-02-2014, 14:35   #1
Ding_Joop
Junior Member

Car Brand: Cefiro
Engine Type: JZ
คะแนน: 0 Ding_Joop is on a distinguished road
ถามปัญหาเกียวกับหม้อนำ้หรับ

คือรถผม 1jz gte โบเดี่ยว a31 ผมสังเกตุว่าทำไม่รถผมนำ้ในหม้อพักนำ้ไม่เห็นพร่องเล ยครับ ส่วนนำ้หม้อนำ้ก็จะหายไปประนิดหน่อยเอง คือสังเกตุได้ว่าระหว่างหม้อนำ้หลักกับหม้อพักนำ้ไม่ เห็นมันถ่ายเทนำ้ซึ่งกันและ
กันเลย อาการ แบบนี้ปรกติ หรือมีปัญหาครับ
ปล1 รถไม่มีปัญหาความร้อนครับเข็มความร้อนอยู่ตรงเกือบกล าง
ปล2 ช่วยแนะนำวิธีถ่ายนำ้เพื่อล้างตระกรันในเครืองด้วยคร ับ
ขอบคุณครับ
Ding_Joop is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม