ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-02-2014, 02:59   #3
he_roin
Users Awaiting Email Confirmation

Car Brand: เบนซ์ w124 220E
Engine Type: 1JZ GTE AT
คะแนน: 0 he_roin is on a distinguished road
ครับเดี๋ยวจะลองดูเป็นขั้นตอนถ้าไม่ใช่ก็ต้องถามต่อ อยู่ไกลปืนเที่ยงครับ

อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PhotJZ อ่านกระทู้
ลองไล่แบบพื้นๆดูก่อน....ผมก็ไม่เก่งนะ 1J-GTE ของคุณ มีชุด slow ปั๊มมั๊ย
ผมเอามิเตอร์จับที่ขั้วของปั๊มติ๊กแล้วลอง start ดู ปรากฏว่าไฟมาแล้วก็ตกไป คือ slow ปั๊ม มันจ่ายไฟมาแล้วก็ตกไป ..ตอนนั้น slow ปั๊มเสีย ประมาณ 800 บาท ถ้าแก้ขัดเราก็จั๊มขา 4-5 เข้าด้วยกันได้อยุ่
ปล. แต่ถ้าคุณไม่มีมิเตอร์ ก็หาหลอดไฟเล็กๆที่เป็นอะไหล่ของรถ 12 โวลท์ มาต่อแทนมิเตอร์ก็ได้ ครับ ดูว่าตอน start ไฟมันติดมั้ย บางทีมีไฟมาที่ปั๊มติ๊ก แต่ติ๊กอาจเสียไม่หมุน ก็เป็นไปได้...พอดีผมไม่ใช้ช่างก็ได้ข้อมูลจากสมาชิก เก่าในนี้ ผิดถูกยังงัยขออภัย บางทีอยากช่วยตอบเพราะเข้าใจหัวอกเดียวกัน เวลาที่รถมีปัญหามันจะเครียด ครับ
เดี๋ยวจะลองดูเป็นขั้นตอนถ้าไม่ใช่ก็ต้องถามต่อ
he_roin is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม