ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 30-01-2014, 11:50   #11
ชบาแดง
ClubJZ Full Member 2557

คะแนน: 0 ชบาแดง is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ป้อมjz อ่านกระทู้
ของผมแก้ด้วยการเฉือนคานแท่นเกียร์ให้ต่ำลง
กับรองแหวนหวนตุ๊กตาเพลากลางให้สูงขึ้นครับ
ประมาณนิ้วครึ่ง ต้องแน่ใจนะครับว่าลูกปืนยอยทุกตัวต้องไม่หลวมนะครับ
(กว่าจะเจอตัวปัญหาก้อหมดไปหลายตังเหมือนกันครับ ยกขึ้นยกลงหลายรอบอยู่ครับ)
อ้อ อย่าลืมไปถ่วงเพลากลางก่อนนะครับ
ถ้าเป็นดีแม็กเหมือนกันผมว่าสเต็ปนี้รอบเดียวจบครับ
ขอบคุณครับ จะลองทำดู ตอนนี้แก้โดยขับไม่เกิน 140 หรือ ขับ 150 ไปเลย
ชบาแดง is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม