ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 02-12-2013, 16:56   #19
TamSlowly
Junior Member

Car Brand: Jzs161
Engine Type: 2J GTE VVTi
คะแนน: 0 TamSlowly is on a distinguished road
ขอแนะตัวครับ

ผมชื่อ:นายจตุวัฒน์ เอโกบล (แตมป์)

ที่อยู่:165 ถ.บรมราชชนนี แขวงบางยี่ขัน เขตบางพลัด กทม 10700

เบอร์:086-3114816 Line:Tam_slowly

รถที่ใช้: Toyota Aristo(JZS161) , Honda Dc5

เครื่องยนต์:ตรงรุ่นครับ Aristoเป็น2J GTE VVTI เดิมๆครับ ส่วนเข้าDc5เป็นK20A ทำนิดๆ ก็เพิ่มน้ำมัน-ไฟ-อากาศ ตามปกติครับ

***ขอแนะนำตัวหน่อยนะครับ สวัสดีครับผมชื่อแตมป์ ปกติเด๋วนี้ส่วนผมอยู่แถวๆบางแสนครับ เป็นนิสิตมอบูรพา ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถสักเท่าไหร่ ยังไงผมรถกว่าเพื่อนๆพี่ๆแอดมินช่วยชี้ทางสว่างให้ด้ วยนะครับ

***แต่ก่อนผมเล่นแต่รถขับหน้าพวกTecทั้งหลายแหล่มาจบ ลงที่DC5 แล้วหันมาเล่นJzดูบางในบอดี้Aristoตรงรุ่นเช่นกัน พอได้ขับเจแล้วรู้สึกหลงรักเลย ทั้งอะไหล่(เครื่อง)ที่กองเพียบเป็นภูเขา ราคาถูก*ย้ำนะครับว่าอะไหล่เครื่อง* ถ้าอะไหล่บอดี้Aristoแพงหูฉี่ทุกชิ้น(หายากอีก):frow n:

***คือผมชอบขับรถที่เครื่องตรงบอดี้ด้วยแหละครับ มีปมมาจากรถคันเก่าๆที่วางข้ามรุ่นแล้วแก้ปัญหาไม่จบ ไม่สิ้น อธิ..ช่างความรู้ไม่พอบ้าง เครื่องมาไม่สดบ้าง(อันนี้โทดตัวเองนะครับ เพราะดูเองแต่ความรู้ไม่ถึง)

ผมขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับพี่ๆทุกท่าน
TamSlowly is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม
The Following User Says Thank You to TamSlowly For This Useful Post:
JZstaff (12-12-2013)