ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 21-11-2013, 09:44   #16
เอกปทุมครับ
Member

รูปส่วนตัว เอกปทุมครับ

Car Brand: Mitsu strada grand
Engine Type: 2 JZ vvti
คะแนน: 0 เอกปทุมครับ is on a distinguished road
ส่งข้อความผ่าน MSN ถึง เอกปทุมครับ
หายแล้วครับ มารายงานอาการครับ

ผมลองทำดูหลายอย่างเหมือนกันครับ
1.เปลี่ยนหัวเทียน 6 หัว
2.เอาท่อหด หุ้มหัวเทียนทั้ง 6 หัว (ส่วนตัวมีความรู้สึกว่ามันไม่แน่นพอ)
3.ล้างทำความสะอาดกรองเปลีอย
4.ปรับ แรงดันหม้อต้มให้น้อยลง (ขัน 6 เหลี่่ยมตรงกลางหม้อต้ม ไปทางสัญญาลักษ์ " - " ประมาณ 1/8 ของวงกลม)

หลังการแก้
อาการแบ็คฟาย หายไป สามารถ เร่งได้ทุกช่วง มีความรู้สึกว่าประหยัดขึ้น รถมีกำลังขึ้น

ปล.ตอนถอดหัวเทียน สังเกตุว่า มีน้ำมันเครื่องเยอะมากขังอยู่ที่เครื่อง

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
เอกปทุมครับ is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม