ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 18-11-2013, 20:07   #1
meejz
Junior Member

รูปส่วนตัว meejz

Car Brand: nissan Big m
Engine Type: 1 uz fe ครับ
คะแนน: 0 meejz is on a distinguished road
มีน้ำมันเครื่องหยดท้ายเครื่องครับ

หลังจากวางมาวิ่งได้ 2 เดือนรู้สึกว่าเวลาจอดตอนเย็น ตอนเช้าจะมีน้ำมันหยดทางระหว่างเครื่อง กับเกียร์ (ก้มดูใต้ท้อง) แตะๆดูเป็นน้ำมันเครื่องครับ แต่เหมือนจะไหลมาจากด้านหลังเครื่องผ่านฟายวิล ลงมาหยดที่เกียร์ รบกวนสอบถามพี่ๆด้านหลังเครื่องมีพวกซีลน้ำมันอะไรหร ือเปล่าครับ ถ้ามีเปลี่ยนยากไหม ตอนนี้ยังซึมๆครับ ถ้าเปลี่ยนซีลต้องทำอะไรพ่วงด้วยเลยไหมครับแบบว่ารื้ อเยอะหรือเปล่า ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าครับผม
meejz is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม