ดูแบบคำตอบเดียว
เก่า 10-10-2013, 22:03   #2
mungpro
ClubJZ Web Register

Car Brand: Cheve
Engine Type: 2jz GE vvti
คะแนน: 0 mungpro is on a distinguished road
อ้างถึง:
กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eak oversize อ่านกระทู้
อาการเป็นแบบนี้ครับ วิ่งอยู่ความเร็วสูงพอยกคันเร่งแทนที่เครื่องจะค่อยๆ ลดความเร็วลงมันดันกลายเป็นลดเกียร์ต่ำลากรอบครับพอเ หยียบก็นานกว่าจะเปลี่ยนเกียร์สูงให้ อาการพึ่งเป็นเมื่อวานครับ ปกติไม่เป็นอย่างนี้ มันเป็นที่อะไรครับผม
ข้อมูลรถ nissan cedric y32 เครื่อง2jz ge vvti แก๊สหัวฉีด
ลอง Reset กล่องก่อนนะครับ ผมเคยเป็น ตอนแรกๆ คิดว่ากล่องกลับบ้านเก่าเสียแล้วแต่พอ Reset กลับใช้ได้ปกติครับ
mungpro is offline   ตอบพร้อมอ้างถึงข้อความเดิม